Vì em yêu anh chưa đủ nhiều hay vì anh chưa quên người cũ?

Chủ đề có 464 lượt xem - 0 lượt thích - 0 trả lời
Đến trả lời mới nhất
  1. hương mai

hương mai
    Offline 31/12/16
    93 Bài viết 2 Lượt thích

Tình yêu đôi lúc là vết sẹo, người ra đi chẳng buồn nhìn lại, còn em ở lại cố gắng xoá hết dấu vết ấy. Nhưng có những vết sẹo sâu đến nỗi cả đời này để lại dấu tích, sâu đến nỗi mỗi một lần chẳng may đụng vào nó vẫn cứ nhói lên.

Anh nói, trên đời này chúng ta có thể chơi đùa với rất nhiều thứ, chỉ là không thể chơi đùa với tình yêu. Trái tim mỗi người chỉ có một và chúng ta không ai muốn phơi bày nó ra để hứng chịu tổn thương. Vì thế trước khi quá muộn, trước khi quá xa, anh phải cắt đứt hết tình cảm của em…

chưa-quên-người-cũ-1-thegioinang.com.

Anh nói, ngay từ ánh mắt đầu tiên anh đã phải lòng, nhưng em không phải người có thể cùng anh đi tiếp chặng đường. Gặp nhau sai thời điểm, rồi thì cũng chỉ đến thế thôi. Bàn tay ấy không thể nắm, anh vẫn muốn yêu, nhưng không phải là yêu em… Đến mùa lá rụng rồi, anh vẫn ở đó, em vẫn ở đây, chỉ là không thể tìm đến với nhau…

Em hỏi anh, có phải em nên để cho anh đi không? Có phải anh muốn em biến mất khỏi cuộc đời anh hay không? Có phải chúng ta nên dừng ở đây, trước khi em lún quá sâu, ngã quá đau hay không? Nhưng mà em không quan tâm, bởi vì em biết, nếu như lúc này đây em không làm điều gì đó, thì em biết chắc chắn sau này em sẽ hối hận. Em không cầu mong quá nhiều anh sẽ làm gì, chỉ cần anh đừng biến mất khỏi cuộc đời của em…

Thế nhưng... anh vẫn biến mất, lặng lẽ từng chút một, tàn nhẫn không để lại một chút hi vọng.

Anh à, có lẽ rồi chúng ta sẽ yêu lại, nhưng em không tin đời này còn tìm được một người khiến em yêu nhiều như thế nữa. Em không khóc, cũng không muốn nhớ nữa. Chỉ là mỗi một lần đi ngang con đường ấy, em vẫn không kìm được mà quay đầu lại nhìn. Thành phố rộng lớn này, em không cách gì tìm được anh, cũng không có bất cứ lý do nào để đi tìm anh.

Em chỉ muốn hỏi, anh có hạnh phúc không? Từ ngày đó đến giờ, anh có bao giờ nhớ đến em hay không? Liệu rằng cả đời này, chúng ta còn gặp lại nhau hay không? Anh đã hứa, anh đã hứa sẽ không biến mất khỏi cuộc đời em. Anh còn nhớ không?

Anh có quên được không những người đã từng bước qua đời mình? Quên được không những người đã ở lại, những người đã ra đi? Quên được không những người đã mang đến hi vọng, những người đã từng phản bội? Quên được không thứ tình yêu của những năm tháng còn trẻ ấy?

chưa-quên-người-cũ-3-thegioinang.com.

Tình yêu đôi lúc là vết sẹo, người ra đi chẳng buồn nhìn lại nữa, còn em ở lại cố gắng xoá hết dấu vết ấy. Nhưng có những vết sẹo sâu đến nỗi cả đời này để lại dấu tích, sâu đến nỗi mỗi một lần chẳng may đụng vào, nó vẫn cứ nhói lên. Em thua bởi quá khứ ấy, vì em biết có những chuyện đã qua sẽ mãi mãi để lại trong ta bóng ma. Và với anh, em thua bởi người con gái anh đã yêu trước đó. Bởi vì con người ta sẽ mãi mãi không quên được người đã từng phản bội mình. Anh không quên được, còn em, cũng không có cách nào bước vào thế giới của anh được…

Cuộc sống của em lại trở về những ngày tháng bình lặng như thế. Không có anh em không chết, cũng không nằm khóc ngắn dài vì anh rời đi. Tình yêu với em chỉ có thế, khi không có được thì bắt buộc phải bỏ lại, bởi vì suy cho cùng, em không muốn bản thân mình trở thành kẻ đáng thương.

chưa-quên-người-cũ-2-thegioinang.com.

Nhiều lúc em tự hỏi, phải chăng vì em yêu anh chưa đủ nhiều? Hoặc là thực sự em lạnh lùng như người ta vẫn nói thế. Yêu rồi, xa rồi, vẫn cứ sống rất tốt, vẫn cứ cười, vẫn cứ vui như trước… Có lẽ thế, bởi tình yêu trên đời này vốn không phải là tất cả. Em yêu anh, đã từng rất yêu anh, nhưng em cần phải sống, cần phải tiếp tục trách nhiệm với cuộc đời của mình - cho dù em không quên được anh...

theo bestie.vn

Đăng bởi: hương mai, 31/12/16